Thiamethoxam 75% WDG Thuốc trừ sâu dùng cho nông nghiệp Thuốc trừ sâu Thuốc trừ sâu hóa học
Thông tin chi tiết sản phẩm:
| Nguồn gốc: | Trung Quốc |
| Hàng hiệu: | Averstar |
| Chứng nhận: | COA, MSDS |
| Số mô hình: | 75% WDG |
Thanh toán:
| Số lượng đặt hàng tối thiểu: | 1000kg |
|---|---|
| Giá bán: | $2-10 |
| chi tiết đóng gói: | 1kg/túi |
| Thời gian giao hàng: | 15 ngày |
| Điều khoản thanh toán: | T/T |
| Khả năng cung cấp: | 10000kg mỗi tuần |
|
Thông tin chi tiết |
Mô tả sản phẩm
Thiamethoxam 75% WDG Thuốc trừ sâu nicotinic độc hại thấp
Mô tả sản phẩm
Phạm vi sử dụng và cách sử dụng
| Cắt (hoặc phạm vi) | Đối tượng điều khiển | Liều lượng chuẩn bị | Hướng dẫn |
|---|---|---|---|
| Cơm | Rầy lúa | 3-4g/ 150M2 | phun |
Hiệu suất sản phẩm
Sản phẩm này là một loại thuốc trừ sâu nicotinic mới có độc tính thấp, có cả tác dụng gây ngộ độc dạ dày, tiếp xúc và tác dụng toàn thân. Sau khi sử dụng, nó có thể được rễ hoặc lá của cây trồng hấp thụ nhanh chóng và truyền đến tất cả các bộ phận của cây, có tác dụng kiểm soát tốt đối với rầy lúa.
Sử dụng yêu cầu kỹ thuật
- Kiểm soát rầy lúa, phun đều theo liều lượng pha loãng với nước, bón tối đa 2 lần trong một vụ. Khoảng thời gian an toàn là 28 ngày.
- 2, những ngày có gió hoặc dự kiến sẽ mưa trong vòng 1 giờ, không áp dụng.
Các biện pháp phòng ngừa
- Đeo găng tay không thấm nước khi pha chế. Mặc áo dài tay, quần dài, đi ủng và đội mũ khi thi công.
- Tuân thủ việc sử dụng sản phẩm này theo "Quy định sử dụng an toàn thuốc trừ sâu". Tránh bắn tung tóe chất lỏng, quần áo và da. Người phun thuốc nên mặc quần áo bảo hộ, khẩu trang, găng tay, v.v. Sau khi rửa, hãy vệ sinh kỹ thiết bị và rửa tay và rửa mặt ngay bằng xà phòng.
- Các thùng chứa đã qua sử dụng phải được xử lý đúng cách, không dùng cho mục đích khác và không được tùy ý vứt bỏ.
- Sản phẩm này có độc tính cao đối với ong và tằm, cấm thời kỳ cây ra hoa và vườn dâu, phòng tằm. Không được phép thả cá, tôm, cua vào ruộng lúa và nước thải sau khi sử dụng không được thải trực tiếp vào các vùng nước.
- Tránh xa khu vực nuôi trồng thủy sản và không vệ sinh thiết bị ứng dụng ở sông và các vùng nước khác. Khu vực thả ong mắt hột bị vô hiệu hóa.
- Việc chăn thả và chăn nuôi gia súc bị cấm trong vòng 24 giờ sau khi áp dụng; không thu hoạch vào những khoảng thời gian an toàn.
- Nên sử dụng luân phiên các loại thuốc trừ sâu với các cơ chế tác dụng khác.
- Phụ nữ mang thai và cho con bú tránh tiếp xúc.
Muốn biết thêm chi tiết về sản phẩm này



